


नशिराबाद-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । समाजाच्या सुरक्षेची जबाबदारी पार पाडताना भारतीय संस्कृती आणि परंपरांचे जतन करणाऱ्या नशिराबाद येथील प्रभारी पोलीस अधिकारी योगिता नारखेडे यांनी वटपौर्णिमेनिमित्त वटसावित्री पूजन केले. कर्तव्य आणि कौटुंबिक परंपरा यांचा सुंदर समतोल साधत महिला पोलीस अधिकारी व कर्मचाऱ्यांनी हा धार्मिक विधी उत्साहात पार पाडला.
वटपौर्णिमा सणानिमित्त विवाहित महिलांनी पारंपरिक पद्धतीने वटवृक्षाचे पूजन करून पतीच्या दीर्घायुष्यासाठी प्रार्थना केली. याच पार्श्वभूमीवर पोलीस सेवेत कार्यरत असलेल्या महिला अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांनीही आपल्या व्यस्त कर्तव्याच्या वेळापत्रकातून वेळ काढत वटसावित्री पूजन केले. सपोनी योगिता नारखेडे यांनी भारतीय संस्कृतीतील परंपरांचे महत्त्व जपत वटवृक्षाची पूजा केली. यावेळी त्यांनी वटवृक्षाला प्रदक्षिणा घालत धार्मिक विधी पूर्ण केले. पोलीस सेवेसारख्या जबाबदारीच्या क्षेत्रात कार्यरत असतानाही सण-उत्सवांचे महत्त्व जपत परंपरेचे पालन केल्याबद्दल उपस्थितांनी त्यांच्या कार्याचे कौतुक केले.
महिला पोलीस अधिकारी आणि कर्मचारी वर्षभर कायदा व सुव्यवस्था राखण्यासाठी अहोरात्र सेवेत कार्यरत असतात. अनेकदा कर्तव्याच्या व्यस्ततेमुळे वैयक्तिक जीवनातील सण साजरे करण्यासाठी वेळ मिळत नाही. मात्र, वटपौर्णिमेच्या निमित्ताने त्यांनी आपल्या धार्मिक श्रद्धा आणि सांस्कृतिक परंपरांशी नाते कायम ठेवत हा सण साजरा केला. यावेळी महिला पोलीस कर्मचाऱ्यांमध्ये उत्साहाचे वातावरण पाहायला मिळाले. कर्तव्य बजावत असतानाही भारतीय संस्कृतीतील मूल्ये जपण्याचा संदेश या उपक्रमातून देण्यात आला. वटपौर्णिमेनिमित्त नशिराबाद येथील महिला पोलीस अधिकाऱ्यांनी केलेले वटसावित्री पूजन हे कर्तव्यनिष्ठा आणि संस्कृती यांचा सुंदर मिलाफ ठरले असून, त्यांच्या या उपक्रमाचे सर्व स्तरातून कौतुक होत आहे.



