Home आरोग्य दुबई येथील आंतरराष्ट्रीय पोस्टर प्रदर्शनासाठी डॉ.अर्चना काबरा यांची निवड

दुबई येथील आंतरराष्ट्रीय पोस्टर प्रदर्शनासाठी डॉ.अर्चना काबरा यांची निवड


जळगाव-लाईव्ह ट्रेंडस न्यूज प्रतिनिधी | येथील शासकीय होमिओपॅथी महाविद्यालयातील सहायक प्राध्यापिका डॉ. अर्चना काबरा यांची १३ ते १५ जानेवारी दरम्यान वर्ल्ड ट्रेड सेंटर, दुबई येथे होणाऱ्या ‘आंतरराष्ट्रीय आयुष परिषद आणि प्रदर्शनासाठी ‘ पोस्टर सादरीकरणासाठी निवड झाली आहे. ऑर्गनॉन ऑफ मेडिसिन आणि होमिओपॅथिक फिलॉसॉफी विभागप्रमुख म्हणून  कार्यरत आहेत.

पोस्टर सादरीकरणासाठी होमिओपॅथी विभागातून देशभरातून सुमारे ३० लेख निवडले गेले. त्यात त्यांच्या पोस्टर सादरीकरणाचा समावेश आहे. आयुष ही भारतात प्रचलित असलेली वैद्यकीय प्रणाली आहे, ज्यामध्ये आयुर्वेद, योग, निसर्गोपचार, युनानी, सिद्ध सोवा रिग्पा आणि होमिओपॅथी यांचा समावेश आहे. विशेषत: असंसर्गजन्य रोग (NCDs), जीवनशैलीचे विकार, जुनाट रोग, बहुऔषध-प्रतिरोधक रोग, नवीन रोगांचा उदय इत्यादींवर उपचार करण्याच्या वाढत्या आव्हानांमुळे आयुषच्या औषध प्रणालीबद्दल प्रचंड उत्सुकता आहे. जागतिक आयुष नेते आणि व्यावसायिक तसेच जगभरातील आयुष मित्र आणि भागीदार यांना एकत्र आणणे, आयुषसाठीच्या संधी आणि आव्हाने यावर चर्चा करणे आणि समाजासाठी नाविन्यपूर्ण आरोग्य सेवा उपलब्ध करून देण्यासाठी संभाव्य धोरणे विकसित करणे हा या परिषदेचा उद्देश आहे.

‘असंसर्गजन्य रोग- आयुषद्वारे प्रतिबंध आणि व्यवस्थापन’ हे या परिषदेचे घोषवाक्य आहे. परिषदेसाठी भारत, मध्य पूर्व, सुदूर पूर्व, आफ्रिका, युरोप, ऑस्ट्रेलिया आणि अमेरिका या क्षेत्रातील १५०० हून अधिक तज्ज्ञांचा हेतुपुरस्सर मेळावा अपेक्षित आहे. तीन दिवसांत अपेक्षित १ लाखांहून अधिक लोकांची उपस्थिती अपेक्षित असणार आहे.


Protected Content

Play sound