दहशतवादी हल्ल्यातील पीडित कुटुंबांना ५० लाखांची मदत; राज्य सरकारचा निर्णय

मुंबई-लाईव्ह ट्रेंडस न्यूज वृत्तसेवा | पहलगाम येथे झालेल्या भीषण दहशतवादी हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्या नागरिकांच्या कुटुंबीयांसाठी राज्य सरकारने मोठा निर्णय घेतला आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या अध्यक्षतेखाली नुकत्याच पार पडलेल्या मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत हल्ल्यात बळी गेलेल्या प्रत्येक कुटुंबाला ५० लाख रुपयांची आर्थिक मदत जाहीर करण्यात आली आहे.

राज्य सरकारच्या या संवेदनशील आणि सकारात्मक निर्णयाचे सर्व स्तरातून स्वागत होत आहे. या आर्थिक मदतीबरोबरच राज्य सरकारने आणखी काही महत्त्वपूर्ण घोषणा केल्या आहेत. पीडित कुटुंबातील मुलांच्या शिक्षणाची जबाबदारी सरकार घेणार असून त्यांच्या भविष्यातील रोजगारासाठीही विशेष योजना आखण्यात येणार आहे.

विशेष म्हणजे, या हल्ल्यात आपल्या कुटुंबातील सदस्य गमावलेल्या आसावरी जगदाळे यांना तातडीने सरकारी नोकरी देण्यात येणार आहे, असा निर्णयही मंत्रिमंडळात घेण्यात आला आहे. सरकारने केवळ आर्थिक मदतीपुरते आपले कर्तव्य सीमित न ठेवता, दीर्घकालीन पुनर्वसनाच्या दृष्टिकोनातून ही पावले उचलली आहेत.

जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे घडलेल्या या दहशतवादी हल्ल्यात एकूण २६ नागरिकांचा दुर्दैवी मृत्यू झाला होता. या हल्ल्याने संपूर्ण देश हादरून गेला होता. यात राज्यातील सहा जणांचा समावेश होता. या पार्श्वभूमीवर राज्य सरकारने केलेली ही मदत आणि पुनर्वसन योजना सामाजिक बांधिलकीचे उदाहरण म्हणून पाहिली जात आहे.

राज्य सरकारकडून पुढील काळात या कुटुंबीयांच्या गरजा लक्षात घेऊन अधिक पावले उचलली जातील, अशी माहिती सूत्रांकडून मिळाली आहे.

Protected Content