



यावल-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । शहरातील विविध ठिकाणी डॉ. उल्हास पाटील वैद्यकीय महाविद्यालय व धर्मादाय रुग्णालय यांच्या वतीने मोतीबिंदूमुक्त समाजाच्या उद्देशाने मोफत मोतीबिंदू तपासणी व शस्त्रक्रिया शिबिराचे आयोजन करण्यात आले. या शिबिराला नागरिकांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद मिळाला असून, एकूण ९० रुग्णांच्या डोळ्यांची तपासणी करण्यात आली.
मोतीबिंदूमुळे दृष्टी कमी होणाऱ्या रुग्णांना वेळेत उपचार मिळावेत तसेच आर्थिक अडचणींमुळे उपचारापासून वंचित राहू नये, या उद्देशाने हे शिबिर आयोजित करण्यात आले होते. शिबिरात सहभागी झालेल्या रुग्णांची तज्ज्ञ वैद्यकीय पथकाकडून डोळ्यांची तपासणी करण्यात आली. तपासणीदरम्यान मोतीबिंदूची समस्या असलेल्या रुग्णांना पुढील उपचार व शस्त्रक्रियेबाबत आवश्यक मार्गदर्शन करण्यात आले. शिबिराच्या यशस्वी आयोजनासाठी यावल शहरातील प्रभाग क्रमांक ७ मधील भाजपा नगरसेविका कल्पना दिलीप वाणी यांच्यासह प्रमोद महाले, संजू कवडीवाले, जगदीश गडे, देवा महाले, स्वप्नील चव्हाण, अनिल बेहडे, आशु नेवे, शुभम गडे आणि हितेश देशमुख यांनी सहकार्य केले. स्थानिक पातळीवर नागरिकांपर्यंत शिबिराची माहिती पोहोचविणे तसेच रुग्णांना शिबिराचा लाभ मिळवून देण्यासाठी कार्यकर्त्यांनी प्रयत्न केले. शिबिराला यावल कृषी उत्पन्न बाजार समितीचे संचालक डॉ. निलेश सुरेश गडे तसेच यावल नगरपालिकेच्या शिक्षण व सांस्कृतिक समितीचे सभापती पराग विजय सराफ यांची उपस्थिती लाभली. त्यांनी शिबिराची पाहणी करून रुग्णांशी संवाद साधला तसेच अशा आरोग्यविषयक उपक्रमांचे महत्त्व अधोरेखित केले. डॉ. उल्हास पाटील वैद्यकीय महाविद्यालय व धर्मादाय रुग्णालयाच्या वतीने डॉ. ऋतुजा चव्हाण यांच्यासह इतर आरोग्य कर्मचाऱ्यांनी शिबिरात सहभाग घेतला. वैद्यकीय पथकाने रुग्णांची तपासणी करून आवश्यक आरोग्यविषयक सूचना दिल्या.
आर्थिक परिस्थितीमुळे अनेक रुग्णांना डोळ्यांच्या उपचारांकडे दुर्लक्ष करावे लागते. अशा रुग्णांसाठी मोफत तपासणी व शस्त्रक्रिया शिबिरे उपयुक्त ठरत असून, यावलमध्ये आयोजित करण्यात आलेल्या या शिबिरामुळे अनेक नागरिकांना नेत्रआरोग्याबाबत वेळेवर मार्गदर्शन आणि उपचाराची संधी मिळाली. यावल शहरात आयोजित या मोफत मोतीबिंदू तपासणी शिबिरात ९० रुग्णांची तपासणी करण्यात आली असून, वैद्यकीय पथक, स्थानिक लोकप्रतिनिधी आणि कार्यकर्त्यांच्या सहकार्यामुळे शिबिराला चांगला प्रतिसाद मिळाला. अशा आरोग्यसेवा उपक्रमांमुळे गरजू नागरिकांना मोठा दिलासा मिळत आहे.



