पारोळा-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । एरंडोल मतदारसंघातील अतिवृष्टी आणि महापुरामुळे झालेल्या अभूतपूर्व नुकसानीनंतर शेतकरी व नागरिकांना तातडीचा दिलासा मिळावा, यासाठी आमदार डॉ. अमोल पाटील यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे विशेष आर्थिक मदत पॅकेज जाहीर करण्याची मागणी केली आहे. एरंडोल, पारोळा आणि भडगाव या तीन तालुक्यांतील परिस्थिती अत्यंत गंभीर असल्याचे सांगत त्यांनी NDRF आणि SDRF चे विद्यमान निकष शिथिल करून सर्वसमावेशक मदत देण्याची मागणी केली आहे. दरम्यान, प्रशासनानेही या मागणीची दखल घेत नुकसानीचे पंचनामे युद्धपातळीवर पूर्ण करण्याचे आदेश संबंधित यंत्रणेला दिले आहेत.
मुख्यमंत्र्यांना पाठविलेल्या निवेदनात आमदार डॉ. अमोल पाटील यांनी म्हटले आहे की, अतिवृष्टीमुळे एरंडोल, पारोळा आणि भडगाव तालुक्यांमध्ये हजारो हेक्टरवरील उभी पिके पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाली आहेत. अनेक शेतकऱ्यांचे आर्थिक कंबरडे मोडले असून घरांचे नुकसान, जनावरांचे हाल, उपजीविकेची साधने नष्ट होणे आणि ग्रामीण अर्थव्यवस्थेवर मोठा परिणाम झाल्याने नागरिक गंभीर संकटात सापडले आहेत.

निवेदनात पुढे नमूद करण्यात आले आहे की, विद्यमान NDRF आणि SDRF निकषांनुसार मिळणारी मदत या आपत्तीच्या प्रमाणात अत्यंत अपुरी ठरणार आहे. त्यामुळे शासनाने विशेष बाब म्हणून हे निकष शिथिल करून शेतकरी, व्यापारी आणि बाधित नागरिकांसाठी विशेष आर्थिक मदत पॅकेज जाहीर करावे. तसेच कोणताही पात्र लाभार्थी मदतीपासून वंचित राहणार नाही, यासाठी पंचनामे तातडीने पूर्ण करून पारदर्शक आणि जलदगतीने मदत वितरित करण्याची मागणीही करण्यात आली आहे.
दरम्यान, आमदार डॉ. अमोल पाटील यांच्या पाठपुराव्याची प्रशासनाने तातडीने दखल घेतली आहे. एरंडोल मतदारसंघातील एरंडोल, पारोळा आणि भडगाव तालुक्यांमध्ये अतिवृष्टी व महापुरामुळे झालेल्या नुकसानीचे पंचनामे युद्धपातळीवर पूर्ण करण्याच्या सूचना नायब तहसीलदारांनी संबंधित महसूल यंत्रणा व अधिकाऱ्यांना दिल्या आहेत. पंचनाम्यांचे काम तातडीने पूर्ण करून शासनाकडे अहवाल सादर करण्याचे निर्देशही देण्यात आले आहेत.
अतिवृष्टीमुळे निर्माण झालेल्या परिस्थितीत शासनाने संवेदनशील भूमिका घेत तातडीने विशेष आर्थिक मदत जाहीर करावी, अशी अपेक्षा स्थानिक शेतकरी आणि नागरिकांकडून व्यक्त होत आहे. प्रशासनाच्या हालचालींमुळे मदत प्रक्रिया वेगाने पूर्ण होईल, अशी आशाही व्यक्त केली जात आहे.
एकूणच, एरंडोल, पारोळा आणि भडगाव तालुक्यांतील अतिवृष्टीग्रस्तांना तातडीचा दिलासा मिळावा यासाठी आमदार डॉ. अमोल पाटील यांनी विशेष आर्थिक पॅकेजची मागणी करत सरकारकडे जोरदार पाठपुरावा केला आहे. त्याचवेळी प्रशासनानेही पंचनामे युद्धपातळीवर पूर्ण करण्याचे आदेश दिल्याने मदत प्रक्रियेला वेग मिळण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे.



