Home राजकीय सावद्यात २७ सप्टेंबरला मोफत आरोग्य तपासणी शिबिर 

सावद्यात २७ सप्टेंबरला मोफत आरोग्य तपासणी शिबिर 

0
9


सावदा-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । आमदार चंद्रकांत भाऊ पाटील यांच्या वाढदिवसानिमित्त सावदा शिवसेना मित्रपरिवाराच्या वतीने ‘आरोग्य हिरक सप्ताह’ उपक्रमांतर्गत भव्य मोफत आरोग्य तपासणी शिबिराचे आयोजन करण्यात आले आहे. रविवार, दि. २७ सप्टेंबर २०२६ रोजी सकाळी १० ते दुपारी ५ वाजेपर्यंत नगरपालिकेजवळ, सावदा येथे हे शिबिर आयोजित करण्यात आले असून नागरिकांनी मोठ्या संख्येने सहभागी होण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

या मोफत आरोग्य तपासणी शिबिरात हृदयरोग, सामान्य आरोग्य, हाडे, डोळे, दात, कान-नाक-घसा (ENT), स्त्रीरोग तसेच बालरोग यांसह विविध आरोग्यविषयक तपासण्या करण्यात येणार आहेत. त्यामुळे विविध वयोगटातील नागरिकांना एकाच ठिकाणी प्राथमिक आरोग्य तपासणी करून घेण्याची सुविधा उपलब्ध होणार आहे. तपासणीदरम्यान आढळणाऱ्या आरोग्यविषयक समस्यांनुसार संबंधित रुग्णांना पुढील उपचाराबाबत आवश्यक मार्गदर्शन करण्यात येणार आहे. त्यामुळे नियमित आरोग्य तपासणी न करणाऱ्या तसेच काही आरोग्यविषयक तक्रारी असलेल्या नागरिकांसाठी हे शिबिर उपयुक्त ठरणार आहे. पैशाअभावी कोणत्याही गरजू रुग्णाला योग्य आरोग्य तपासणी किंवा उपचारापासून वंचित राहावे लागू नये, हा सेवाभावी उद्देश समोर ठेवून या उपक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. ग्रामीण व सर्वसामान्य नागरिकांना आरोग्यसेवा सहज उपलब्ध व्हावी, या दृष्टीने शिबिराचा लाभ जास्तीत जास्त गरजू नागरिकांनी घ्यावा, असे आयोजकांनी सांगितले.

सावदा शहर तसेच परिसरातील नागरिकांनी स्वतःची आरोग्य तपासणी करून घेण्याबरोबरच आपल्या परिचयातील गरजू रुग्णांनाही या शिबिराची माहिती द्यावी, असे आवाहन करण्यात आले आहे. विशेषतः हृदयरोग, डोळे, दात, हाडे, ENT, स्त्रीरोग आणि बालरोगाशी संबंधित तपासणीची गरज असलेल्या नागरिकांनी शिबिराचा लाभ घ्यावा, असे आयोजकांनी नमूद केले. या उपक्रमाची माहिती जास्तीत जास्त नागरिकांपर्यंत पोहोचवून गरजू रुग्णांना मोफत आरोग्य तपासणीचा लाभ मिळवून देण्यासाठी सहकार्य करावे, असे आवाहन सावदा शहर शिवसेनाप्रमुख सुरज परदेशी व शिवसैनिकांनी केले आहे.


Protected Content

Play sound