Home Cities पारोळा स्वप्न पोलीस होण्याचे… आता तयारीला लागा ! पारोळ्यात ५ नोव्हेंबरला पोलीस भरती...

स्वप्न पोलीस होण्याचे… आता तयारीला लागा ! पारोळ्यात ५ नोव्हेंबरला पोलीस भरती मार्गदर्शन शिबिर

0
9

पारोळा-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । पोलीस दलात भरती होऊन देशसेवेचे स्वप्न पाहणाऱ्या युवक-युवतींसाठी जळगाव जिल्हा पोलीस दलाच्या वतीने पारोळा येथे विशेष पोलीस भरती मार्गदर्शन शिबिराचे आयोजन करण्यात आले आहे. ‘स्वप्न पोलीस होण्याचे… आता तयारी सुरू करूया!’ या प्रेरणादायी संकल्पनेतून आयोजित या शिबिरात इच्छुक उमेदवारांना पोलीस भरती प्रक्रियेपासून ते मैदानी व लेखी परीक्षेच्या तयारीपर्यंत सविस्तर मार्गदर्शन केले जाणार आहे. गुरुवार, ५ नोव्हेंबर २०२६ रोजी सकाळी ११ वाजता कासोदा रोडवरील तालुका क्रीडा संकुलात हे शिबिर होणार आहे.

पोलीस भरतीसाठी जिल्ह्यातील अनेक युवक-युवती नियमित सराव आणि अभ्यास करीत आहेत. मात्र, भरती प्रक्रियेचे स्वरूप, मैदानी चाचणीतील विविध टप्पे, लेखी परीक्षेचा अभ्यासक्रम आणि आवश्यक कागदपत्रांची माहिती नसल्यामुळे अनेक उमेदवारांना तयारी करताना अडचणींचा सामना करावा लागतो. ही बाब लक्षात घेऊन जळगाव जिल्हा पोलीस दलाने या मार्गदर्शन शिबिराचे आयोजन केले आहे. या शिबिरामध्ये पोलीस भरतीच्या मैदानी परीक्षेची तयारी कशी करावी, शारीरिक क्षमता आणि तंदुरुस्ती कशी विकसित करावी, धावणे व इतर मैदानी चाचण्यांसाठी कोणत्या बाबींचा सराव आवश्यक आहे, याबाबत मार्गदर्शन करण्यात येणार आहे. त्याचबरोबर लेखी परीक्षेचा अभ्यास कशा पद्धतीने करावा, अभ्यासाचे नियोजन कसे करावे आणि परीक्षेत यश मिळविण्यासाठी कोणत्या विषयांवर लक्ष केंद्रित करावे, याचीही माहिती दिली जाणार आहे. पोलीस भरती प्रक्रियेत कागदपत्रांची पूर्तता हा महत्त्वाचा टप्पा असतो. त्यामुळे उमेदवारांनी कोणती कागदपत्रे तयार ठेवावीत, अर्ज भरताना कोणती काळजी घ्यावी आणि भरती प्रक्रियेतील आवश्यक बाबी कोणत्या आहेत, याविषयीही शिबिरात मार्गदर्शन करण्यात येणार आहे. त्यामुळे भरतीची तयारी करणाऱ्या नवोदित उमेदवारांना आपल्या तयारीतील त्रुटी समजून घेऊन योग्य नियोजन करण्याची संधी मिळणार आहे.

जळगाव जिल्ह्याचे पोलीस अधीक्षक श्रीकांत धिवरे (भा.पो.से.) यांच्या मार्गदर्शनाखाली या उपक्रमाची संकल्पना मांडण्यात आली आहे. या उपक्रमासाठी अपर पोलीस अधीक्षक संदीप गावित तसेच चाळीसगावचे अपर पोलीस अधीक्षक अशोक नखाते यांचेही मार्गदर्शन लाभणार आहे. या शिबिराला पारोळा विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार ॲड. अमोल चिमणराव पाटील हे प्रमुख अतिथी म्हणून उपस्थित राहणार आहेत. जळगाव जिल्हा पोलीस दलाच्या पुढाकारातून आयोजित करण्यात आलेल्या या उपक्रमामुळे पारोळा तालुक्यासह परिसरातील पोलीस भरतीची तयारी करणाऱ्या तरुण-तरुणींना मार्गदर्शनाचा लाभ घेता येणार आहे.

पोलीस होण्याचे स्वप्न उराशी बाळगणाऱ्या इच्छुक उमेदवारांनी या शिबिरात मोठ्या संख्येने सहभागी व्हावे, असे आवाहन आयोजकांच्या वतीने करण्यात आले आहे. योग्य मार्गदर्शन, सातत्यपूर्ण सराव, शिस्त आणि अभ्यासाचे नियोजन यांच्या जोरावर पोलीस भरतीच्या ध्येयाकडे वाटचाल करण्यासाठी हे शिबिर उपयुक्त ठरणार आहे. हे मार्गदर्शन शिबिर गुरुवार, ५ नोव्हेंबर २०२६ रोजी सकाळी ११ वाजता तालुका क्रीडा संकुल, कासोदा रोड, पारोळा, जिल्हा जळगाव येथे होणार आहे. शिबिरासंदर्भातील नोंदणी व अधिक माहितीसाठी ८८०६०६४०५० या क्रमांकावर संपर्क साधण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.


Protected Content

Play sound