Home प्रशासन महापालिका किनगाव उपबाजारातील भुईकाटा आजपासून पूर्ववत सुरू 

किनगाव उपबाजारातील भुईकाटा आजपासून पूर्ववत सुरू 


यावल-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । तालुक्यातील पश्चिम भागातील शेतकरी व व्यापाऱ्यांसाठी दिलासादायक बातमी समोर आली असून किनगाव येथील उपबाजार आवारातील भुईकाटा दि. १८ फेब्रुवारी २०२६ पासून पुन्हा सेवेत दाखल होणार आहे. गेल्या काही दिवसांपासून दुरुस्ती व डागडुजीच्या कामामुळे ही सेवा तात्पुरती बंद ठेवण्यात आली होती. आता काम पूर्ण झाल्याने शेतमाल मोजणीची सुविधा पूर्ववत सुरू करण्यात येणार आहे.

यावल कृषी उत्पन्न बाजार समिती अंतर्गत कार्यरत असलेल्या किनगाव उपबाजार समितीच्या आवारातील भुईकाटा तांत्रिक कारणांमुळे काही दिवस बंद होता. या काळात शेतकरी व व्यापाऱ्यांना शेतमाल मोजणीसाठी पर्यायी व्यवस्था करावी लागत होती. मात्र आवश्यक दुरुस्ती व देखभाल पूर्ण झाल्याने बुधवार, दि. १८ फेब्रुवारी २०२६ पासून भुईकाटा नियमितपणे सुरू राहणार असल्याचे प्रशासनाने जाहीर केले आहे.

सभापती उज्जैनसिंग राजपुत, उपसभापती दिपक चौधरी तसेच बाजार समितीच्या संचालक मंडळाने परिसरातील सर्व शेतकरी व व्यापाऱ्यांना आवाहन केले आहे की, आपल्या शेतमालाची अचूक व अधिकृत मोजणी करण्यासाठी किनगाव उपबाजार समितीच्या भुईकाट्याचा लाभ घ्यावा. दुरुस्तीनंतर यंत्रणा अधिक सक्षम व अचूक करण्यात आल्याने मोजणी प्रक्रिया जलद आणि पारदर्शक होणार असल्याचा विश्वासही त्यांनी व्यक्त केला.

भुईकाटा ही बाजार समितीतील अत्यंत महत्त्वाची सुविधा मानली जाते. शेतमालाची अचूक वजनमोजणी ही व्यवहारातील पारदर्शकतेसाठी आवश्यक असते. त्यामुळे भुईकाटा बंद असल्याने काही प्रमाणात अडचणी निर्माण झाल्या होत्या. आता सेवा पुन्हा सुरू होत असल्याने शेतकरी व व्यापारी वर्गात समाधान व्यक्त होत आहे.

बाजार समिती प्रशासनाने पुढील काळात अशा सुविधा नियमित तपासणीद्वारे सुरळीत ठेवण्याचे आश्वासन दिले आहे. शेतमाल विक्री प्रक्रियेत कोणतीही अडचण येऊ नये यासाठी सर्व यंत्रणा सज्ज असल्याचेही स्पष्ट करण्यात आले आहे.


Protected Content

Play sound