Home राजकीय राहुल गांधींच्या नेतृत्वाची सत्ताधाऱ्यांना धास्ती : संजय राऊत

राहुल गांधींच्या नेतृत्वाची सत्ताधाऱ्यांना धास्ती : संजय राऊत


मुंबई-वृत्तसेवा | आगामी लोकसभा आणि विधानसभा निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे खासदार संजय राऊत यांनी ‘इंडिया’ आघाडीच्या सद्यस्थितीवर भाष्य करत काँग्रेसच्या नेतृत्वावर आणि आघाडीच्या कार्यपद्धतीवर स्पष्ट शब्दांत मत मांडले. निवडणूक आली कीच आघाडी सक्रिय होते, असे चित्र बदलून राष्ट्रीय प्रश्नांवर सातत्याने एकत्रित लढा देणे आवश्यक असल्याचे त्यांनी ठामपणे सांगितले.

संजय राऊत म्हणाले की, इंडिया आघाडीचे नेतृत्व बदलण्याची गरज असल्याचे मत त्यांनी व्यक्त केलेले नसून, काँग्रेसमधीलच अनेक नेत्यांच्या मनात अशी भावना असल्याचे त्यांनी सांगितले. मणिशंकर अय्यर आणि संजय बारू यांच्यासारख्या नेत्यांच्या वक्तव्यांचा दाखला देत त्यांनी बिहारमधील निवडणूक निकाल निराशाजनक असल्याचे नमूद केले. राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाची सत्ताधाऱ्यांनी धास्ती घेतली असली, तरी आघाडी अधिक संघटित आणि मजबूत करणे ही काळाची गरज असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

काँग्रेस हा इंडिया आघाडीतील सर्वात मोठा पक्ष असून त्यांच्याकडे सुमारे १०० खासदार आहेत. त्यामुळे आघाडीला दिशा देण्याची आणि नेतृत्व करण्याची मोठी जबाबदारी काँग्रेसवर आहे, असेही राऊत म्हणाले. भविष्यात काँग्रेसचा नेता पंतप्रधान व्हावा, ही आमची भूमिका कायम आहे; मात्र त्यासाठी निवडणुकीच्या काळापुरते काम न करता आतापासूनच जनतेमध्ये जाऊन सक्रियपणे काम करणे आवश्यक असल्याचे त्यांनी अधोरेखित केले.

शेतकरी, कष्टकरी आणि मणिपूरसारख्या महत्त्वाच्या राष्ट्रीय प्रश्नांवर इंडिया आघाडीने एकत्रित भूमिका घेत सरकारला जाब विचारणे अपेक्षित होते, मात्र तसे प्रभावीपणे घडताना दिसले नाही, अशी खंत त्यांनी व्यक्त केली. आम्ही चळवळीतील कार्यकर्ते आहोत आणि जनतेच्या प्रश्नांसाठी संघर्ष करणे ही आमची भूमिका आहे, असेही त्यांनी ठामपणे सांगितले.

मुंबई महानगरपालिकेच्या संदर्भात बोलताना राऊत म्हणाले की, महाविकास आघाडीने एकत्रित निवडणूक लढवली असती, तर आजचे राजकीय चित्र वेगळे दिसले असते. काँग्रेसची कामगिरी वाईट नव्हती, मात्र मतांचे विभाजन झाल्यामुळे भाजपला संधी मिळाली. उद्धव ठाकरे आणि राज ठाकरे यांचीही याच विषयावर समान भावना असल्याचे त्यांनी नमूद केले.

दरम्यान, काल सत्र न्यायालयात राष्ट्रवादी काँग्रेसचे आमदार रोहित पवार यांच्याशी अचानक भेट झाल्याचेही राऊत यांनी सांगितले. या भेटीत अजित पवार यांच्या अपघातासंदर्भातील काही बाबींसह राज्यातील सध्याच्या राजकीय घडामोडींवर चर्चा झाल्याचे त्यांनी सांगितले.

एकूणच, इंडिया आघाडीने केवळ निवडणुकीपुरते मर्यादित न राहता सातत्याने जनतेच्या प्रश्नांवर एकत्रितपणे लढा देत अधिक मजबूत होणे आवश्यक असल्याचा संदेश संजय राऊत यांनी दिला.


Protected Content

Play sound