जळगाव-लाईव्ह ट्रेंडस न्यूज प्रतिनिधी । स्व. सौ.गोदावरी आई पाटील यांच्या स्मरणार्थ डॉ. उल्हास पाटील फिजिओथेरपी महाविद्यालय, जळगाव यांच्या वतीने प्राथमिक आरोग्य केंद्र, नशिराबाद येथे भव्य मोफत फिजिओथेरपी शिबिराचे यशस्वी आयोजन करण्यात आले. या शिबिरात परिसरातील अनेक नागरिकांनी सहभाग घेऊन विविध आरोग्य समस्यांवर मार्गदर्शन आणि उपचार घेतले.
उद्घाटन सोहळा आणि आरोग्यविषयक उद्दिष्टे
शिबिराचे उद्घाटन प्राचार्य डॉ. जयवंत नागुलकर, वैद्यकीय अधिकारी डॉ. गौरव जाधव आणि डॉ. अजय पाल यांच्या हस्ते दीपप्रज्वलन करून झाले. यावेळी बोलताना मान्यवरांनी अशा शिबिरांमुळे ग्रामीण भागातील नागरिकांना आरोग्यसुरक्षेची जाणीव होते, तसेच वेळेत उपचाराची दिशा मिळते असे सांगितले. या शिबिराचा मुख्य उद्देश ग्रामीण भागातील नागरिकांना मोफत आरोग्यसेवा देणे आणि फिजिओथेरपीच्या उपचारांविषयी जनजागृती करणे हा होता.

विविध आजारांवर तपासणी आणि मार्गदर्शन
या शिबिरात आलेल्या रुग्णांची सविस्तर तपासणी करण्यात आली. विशेषतः सांधेदुखी, पाठदुखी, गुडघेदुखी आणि स्नायूंच्या समस्यांनी ग्रस्त असलेल्या रुग्णांना योग्य व्यायाम आणि उपचार पद्धतींबद्दल माहिती देण्यात आली. तसेच, पक्षाघाताने ग्रस्त असलेल्या रुग्णांनाही शारीरिक व्यायाम आणि निरोगी जीवनशैलीविषयी मार्गदर्शन करण्यात आले. शिबिराच्या माध्यमातून अनेक गरजू रुग्णांना योग्य उपचार व सल्ला मिळाल्यामुळे त्यांना मोठा दिलासा मिळाला.
शिबिराला उत्स्फूर्त प्रतिसाद; मान्यवरांची उपस्थिती
या शिबिराला स्थानिक नागरिक आणि परिसरातील लोकांनी मोठ्या संख्येने उपस्थिती लावली. शिबिराच्या यशस्वीतेसाठी प्रशासकीय अधिकारी राहुल गिरी, डॉ. अमित जैस्वाल, डॉ. आशीष पाटील, डॉ. दिव्या पाटील यांच्यासह डॉ. मनोज सूर्यवंशी, डॉ. पवन चोपडे, डॉ. अश्विनी मालोकार, डॉ. जिज्ञासा अत्तरदे, डॉ. तेजल सोनवने आणि महाविद्यालयातील विद्यार्थी व कर्मचाऱ्यांनी विशेष परिश्रम घेतले.



