
बोदवड-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । तालुक्यातील शासकीय धान्य गोदाम तसेच रास्त भाव धान्य दुकानांमधून वितरित होणाऱ्या गहू आणि तांदळाच्या गुणवत्तेबाबत प्रश्न उपस्थित करण्यात आला आहे. गेल्या सहा महिन्यांपासून नागरिकांकडून निकृष्ट दर्जाचे तसेच कीड लागलेले धान्य मिळत असल्याच्या तक्रारी होत असल्याचे नमूद करत, या प्रकरणाची सखोल चौकशी करून निकृष्ट धान्याचे वितरण तात्काळ थांबवावे, अशी मागणी बहुजन समाज पार्टी, बोदवड तालुक्याच्या वतीने निवेदनाद्वारे करण्यात आली आहे.

शासनाच्या सार्वजनिक वितरण व्यवस्थेअंतर्गत गरीब आणि गरजू लाभार्थ्यांना रास्त भाव धान्य दुकानांमधून गहू व तांदळाचे वितरण केले जाते. मात्र, बोदवड तालुक्यातील विविध दुकानांमधून मिळणाऱ्या धान्याच्या गुणवत्तेबाबत नागरिकांकडून तक्रारी केल्या जात असल्याचे बहुजन समाज पार्टीने निवेदनात म्हटले आहे. धान्य पुरवठा करणाऱ्या शासकीय गोदामातूनच निकृष्ट दर्जाचे किंवा कीड लागलेले धान्य मिळत असल्याच्या तक्रारींमुळे लाभार्थ्यांच्या आरोग्याचा प्रश्न निर्माण झाल्याचेही निवेदनात नमूद करण्यात आले आहे.
या पार्श्वभूमीवर संबंधित पुरवठा विभागाने तातडीने लक्ष घालून बोदवड तालुक्यातील शासकीय धान्य गोदामांमधील साठ्याची प्रत्यक्ष तपासणी करावी, अशी मागणी करण्यात आली आहे. तसेच रास्त भाव धान्य दुकानांमध्ये वितरित होणाऱ्या गहू आणि तांदळाची गुणवत्ता तपासून धान्याचे नमुने प्रयोगशाळेत पाठवावेत, अशी मागणीही पक्षाच्या वतीने करण्यात आली आहे.
तपासणीदरम्यान धान्य निकृष्ट दर्जाचे असल्याचे आढळून आल्यास संबंधित धान्याचे वितरण तात्काळ थांबवावे. धान्याचा साठा, साठवणूक आणि वितरण प्रक्रियेत निष्काळजीपणा किंवा अनियमितता आढळल्यास संबंधित जबाबदार व्यक्तींवर नियमानुसार कठोर कारवाई करावी, अशी भूमिका बहुजन समाज पार्टीने मांडली आहे.
शासकीय योजनांचा लाभ घेणाऱ्या नागरिकांना दर्जेदार आणि वापरण्यायोग्य धान्य मिळणे आवश्यक आहे. त्यामुळे या तक्रारींकडे दुर्लक्ष न करता पुरवठा विभागाने सखोल चौकशी करावी, धान्याच्या गुणवत्तेबाबत पारदर्शकता ठेवावी आणि लाभार्थ्यांना चांगल्या दर्जाचे धान्य उपलब्ध करून द्यावे, अशी मागणी निवेदनातून करण्यात आली आहे.
बोदवड तालुक्यातील रेशन धान्याच्या गुणवत्तेबाबत उपस्थित झालेल्या प्रश्नांची प्रशासनाने गांभीर्याने दखल घेऊन प्रत्यक्ष तपासणी करावी आणि दोषींवर कारवाई करावी, अशी मागणी बहुजन समाज पार्टीने केली आहे.



