पारोळा-लाईव्ह ट्रेंडस न्यूज प्रतिनिधी । राष्ट्रीय चर्मकार महासंघाने २४ सप्टेंबर रोजी आपला ३० वा वर्धापनदिन पारोळा शहरात विविध सामाजिक उपक्रमांनी साजरा केला. या निमित्ताने कुटीर रुग्णालयातील रुग्णांना फळवाटप आणि गरीब व गरजू विद्यार्थ्यांना शालेय पुस्तकांचे वाटप करण्यात आले. महासंघाच्या या उपक्रमांचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.
माजी मंत्री बबनरावजी घोलप आणि राष्ट्रीय कार्याध्यक्ष भानुदासजी विसावे यांनी चर्मकार समाजासाठी एक हक्काचे आणि न्यायाचे व्यासपीठ निर्माण केले. गेली ३० वर्षे ही संस्था समाजाच्या कल्याणासाठी अथकपणे कार्यरत आहे. संघटनेच्या माध्यमातून अनेक गरजू चर्मकार बांधवांपर्यंत शासनाच्या विविध योजना पोहोचवल्या गेल्या आहेत, ज्यामुळे समाजाच्या आर्थिक आणि सामाजिक उन्नतीला हातभार लागला आहे.

या विशेष दिनाचे औचित्य साधून पारोळ्यातील कुटीर रुग्णालयात रुग्णांना फळांचे वाटप करण्यात आले. त्याचप्रमाणे, समाजातील गरीब व होतकरू विद्यार्थ्यांना शालेय पुस्तकांचे वाटप करून त्यांना शिक्षणासाठी प्रोत्साहन देण्यात आले. या कार्यक्रमाला राष्ट्रीय चर्मकार महासंघाचे युवक जिल्हाध्यक्ष आणि माजी उपनगराध्यक्ष दीपक अनुष्ठान, तालुकाध्यक्ष दयाराम मोरे, जिल्हा सचिव लक्ष्मण महाले, विजय मोरे, प्रा. डोळेफोडे, चिमणकारे, दिगंबर आठवले, रतिलाल मोरे, रवींद्र अहिरे, संतोष वाघ आणि मोठ्या संख्येने समाजबांधव उपस्थित होते.
या कार्यक्रमातून राष्ट्रीय चर्मकार महासंघाने केवळ राजकीय व्यासपीठ न राहता, सामाजिक बांधिलकी जपत समाजासाठी काहीतरी परत देण्याची आपली भूमिका पुन्हा एकदा अधोरेखित केली आहे. ३० वर्षांच्या यशस्वी वाटचालीबद्दल उपस्थितांनी महासंघाच्या कार्याची प्रशंसा केली. यापुढेही असेच समाजोपयोगी उपक्रम राबवण्याचा संकल्प यावेळी करण्यात आला.



