Home प्रशासन सावद्यातील स्मशानभूमीत अंधारात अंत्यसंस्कार ; प्रशासनाचे दुर्लक्ष  

सावद्यातील स्मशानभूमीत अंधारात अंत्यसंस्कार ; प्रशासनाचे दुर्लक्ष  


सावदा, ता. रावेर -लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी – सावदा शहरातील रावेर रोडवरील स्मशानभूमीत संध्याकाळी अथवा रात्री अंत्यसंस्कार करताना पूर्ण अंधारात विधी पार पडत असल्याने नागरिकांत तीव्र नाराजी व्यक्त होत आहे. सावदा नगरपालिका प्रशासनाच्या दुर्लक्षामुळे या ठिकाणी अत्यावश्यक असलेल्या प्रकाशयोजनेचा पूर्ण अभाव आहे. यामुळे नागरिकांना अंत्यविधी पार पडताना मोठ्या अडचणींना सामोरे जावे लागत आहे.

स्मशानभूमीत होणाऱ्या अंत्यविधीसाठी प्रगल्भ प्रकाशाची व्यवस्था अत्यंत महत्त्वाची असताना, त्याऐवजी अंधारातच अंत्यसंस्कार करावे लागत आहेत. अनेक वेळा संध्याकाळी किंवा रात्री उशिरा अंत्यविधी सुरू होतात, जेव्हा परिसरात अंधार असतो. परिणामी, उपस्थितांना विविध अडचणींचा सामना करावा लागतो. काही ठिकाणी नागरिक मोबाईलच्या फ्लॅशलाइट किंवा वाहनांच्या हेडलाईटच्या सहाय्याने विधी पार पाडतात. या स्थितीवर टिप्पणी करताना नागरिकांचे म्हणणे आहे की, “ही परिस्थिती अतिशय दुःखद आहे, कारण अशा स्थितीत जिवंत लोकांसाठी वांछनीय असलेल्या शांतीपूर्ण वातावरणाचा अभाव आहे.”

स्मशानभूमीतील अंधार दूर करण्यासाठी स्थानिक नागरिकांनी अनेक वेळा नगरपालिका प्रशासनाकडे तक्रारी केल्या आहेत. तरीही प्रशासनाने या गंभीर समस्येवर तातडीने उपायोजना केलेली नाही. यावर प्रतिक्रिया देताना स्थानिक नागरिकांनी प्रशासनाच्या दुर्लक्षावर नाराजी व्यक्त केली आहे आणि तीव्र शब्दांत मागणी केली आहे की, स्मशानभूमी परिसरात योग्य प्रकाशयोजना करण्यात यावी. त्यासाठी सौरऊर्जेचे दिवे किंवा विद्युत दिव्यांची व्यवस्था तातडीने केली जावी, अशी अपेक्षा नागरिकांनी व्यक्त केली आहे.

स्मशानभूमी ही एक पवित्र जागा आहे, जिथे अंत्यविधी पार पाडण्यासाठी सामाजिक आणि मानसिक शांती आवश्यक आहे. अंधारात हे विधी पार पडत असताना नागरिकांचा दु:ख व चिंता ही आणखी वाढली आहे. या संदर्भात, प्रशासनाने लवकरात लवकर योग्य उपाययोजना करणे अत्यंत आवश्यक ठरते.


Protected Content

Play sound