Home धर्म-समाज सावद्यातून पाच भाविक पवित्र उमराह यात्रेसाठी मक्का-मदिनाकडे रवाना 

सावद्यातून पाच भाविक पवित्र उमराह यात्रेसाठी मक्का-मदिनाकडे रवाना 


सावदा – लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । रावेर तालुक्यातील सावदा शहरातील पाच भाविक पवित्र उमराह यात्रेसाठी मक्का-मदिना या इस्लाम धर्माच्या पवित्र स्थळी दिनांक २३ ऑगस्ट रोजी रवाना झाले. या भाविकांच्या धार्मिक प्रवासाच्या शुभमुहूर्तावर शहरातील नागरिकांनी त्यांच्या सत्कारासाठी एकत्र येत त्यांना पुष्पहार घालून शुभेच्छा दिल्या. सय्यद अब्दुल कादीर जिलानी हॉल, रजानगर येथे आयोजित कार्यक्रमात हा भावनिक आणि धार्मिक वातावरणात पार पडलेला सोहळा सर्वांचे लक्ष वेधून गेला.

उमराहसाठी रवाना झालेल्या भाविकांमध्ये अकरम खान अमानुउल्ला खान आणि त्यांच्या पत्नी साजेदा बी अकरम खान, शेख शरीफ शेख कमरोद्दीन आणि त्यांच्या पत्नी ताहेरा बी शेख शरीफ तसेच नथ्थू शाह महमूद शाह यांचा समावेश आहे. या भाविकांनी इस्लाम धर्मातील एक महत्त्वपूर्ण धार्मिक कर्तव्य पूर्ण करण्यासाठी मक्का-मदिनाची यात्रा स्वीकारली आहे. ही यात्रा ‘छोटा हज’ म्हणून ओळखली जाते आणि त्यामध्ये तवाफ, सफा-मरवा दरम्यान सई, अहेराम परिधान करणे, नमाज अदा करणे आणि केस कापण्यासारख्या धार्मिक विधींचा समावेश असतो.

कार्यक्रमात उपस्थित मान्यवरांमध्ये भानुदास भारंबे, शेख फरीद, कैलास लवंगडे, अजहर खान, दीपक श्रावगे, शेख मुखतार, तायडे सर, राजेश चौधरी, शेख साजिद, राजू पाटील तसेच फैजपूर येथील पत्रकार शेख फारुख यांचा समावेश होता. या सर्वांनी भाविकांना त्यांच्या उमराह यात्रेसाठी शुभेच्छा दिल्या आणि त्यांच्या सुरक्षित आणि सफल प्रवासासाठी प्रार्थना केली.

या कार्यक्रमाचे आयोजन अल्हाज गुलाम गौस खान बलदार खान, अल्हाज अकबर खान अमानुउल्ला खान, अजमल खान बलदार खान आणि असगर खान अमानुउल्ला खान यांच्या पुढाकाराने करण्यात आले होते. त्यांनी कार्यक्रमात उपस्थित राहिलेल्या सर्व पाहुण्यांचे आणि नागरिकांचे आभार मानले.

सावदा शहरातील नागरिकांनी धार्मिक सलोखा आणि सद्भावनेचा आदर्श ठेवत भाविकांच्या उमराह यात्रेला शुभेच्छा देत, त्यांचा आत्मीयतेने आणि भक्तिभावाने सत्कार केला. या पवित्र यात्रेच्या निमित्ताने सावदा शहरात श्रद्धा, भक्ती आणि सौहार्दाचे वातावरण निर्माण झाले.


Protected Content

Play sound