Home प्रशासन नगरपालिका पारोळा नगरपरिषद विषय समित्यांची बिनविरोध निवड 

पारोळा नगरपरिषद विषय समित्यांची बिनविरोध निवड 


पारोळा-लाईव्ह ट्रेंड्स न्यूज प्रतिनिधी । पारोळा नगरपरिषदेच्या विविध विषय समित्यांच्या सदस्य व सभापती पदांची निवड बिनविरोध पार पडल्याने नगरपरिषदेत स्थैर्याचे आणि सहमतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. सोमवार, दि. १९ जानेवारी २०२६ रोजी सकाळी ११ वाजता नगरपालिका सभागृहात आयोजित विशेष बैठकीत सर्व विषय समित्यांचे गठन करण्यात आले असून, कोणताही वाद किंवा विरोध न होता सर्व पदांवर एकमताने निवडी झाल्या.

ही बैठक पिठासन अधिकारी तथा पारोळा तहसीलदार डॉ. उल्हास देवरे यांच्या अध्यक्षतेखाली पार पडली. यावेळी मुख्याधिकारी तुषार नेरकर, लोकनियुक्त नगराध्यक्ष चंद्रकांत बी. पाटील, उपाध्यक्ष रोहन मोरे यांच्यासह सर्व नगरसेवक उपस्थित होते. नगरपरिषदेच्या कामकाजाला गती देण्यासाठी महत्त्वपूर्ण ठरणाऱ्या विषय समित्यांच्या रचनेवर यावेळी शिक्कामोर्तब करण्यात आले.

स्थायी समितीच्या सभापतीपदी लोकनियुक्त नगराध्यक्ष चंद्रकांत बी. पाटील यांची बिनविरोध निवड करण्यात आली. स्थायी समितीचे सदस्य म्हणून रोहन मोरे, मंगेश सुधाकर तांबे, निर्मला अशोक वाणी, कविता रमेश मिस्त्री, पल्लवी मनोज जगदाळे आणि भूषण प्रकाश टिपरे यांची निवड करण्यात आली आहे. नगरपरिषदेच्या आर्थिक व प्रशासकीय निर्णयांमध्ये स्थायी समितीची महत्त्वाची भूमिका असते.

नियोजन व विकास समितीच्या सभापतीपदी अ‍ॅड. रोहन वसंतराव मोरे यांची निवड करण्यात आली असून, नरेंद्र नारायण पाटील, राजेंद्र हिम्मत पाटील, अमृत नाना चौधरी आणि प्रमोद गणपत कासार यांची सदस्य म्हणून निवड झाली आहे. शहराच्या दीर्घकालीन विकास आराखड्यासाठी ही समिती महत्त्वाची मानली जाते.

स्वच्छता, वैद्यकीय व सार्वजनिक आरोग्य समितीच्या सभापतीपदी मंगेश सुधाकर तांबे यांची निवड करण्यात आली आहे. या समितीचे सदस्य म्हणून अमोल गोविंद शिरोळे, माधुरी दगडू पवार, राजेंद्र मोतीलाल कासार आणि मनीषकुमार भाईदास पाटील यांची निवड करण्यात आली आहे. शहराच्या आरोग्य व स्वच्छतेसंबंधी प्रश्नांवर ही समिती लक्ष केंद्रित करणार आहे.

महिला व बालकल्याण समितीच्या सभापतीपदी निर्मला अशोक वाणी यांची निवड झाली असून, स्मिता छोटू पाटील, मंगलाबाई सुदाम चौधरी, किरण चंद्रकांत पाटील, भाग्यश्री दीपक अनुष्ठान आणि हमीदाबी शेख सलीम यांची सदस्य म्हणून निवड करण्यात आली आहे. महिला व बालकांच्या कल्याणासाठीच्या योजनांवर ही समिती काम करणार आहे.

सार्वजनिक बांधकाम समितीच्या सभापतीपदी कविता रमेश मिस्त्री यांची निवड करण्यात आली असून, नितीन दत्तात्रय सोनार, पंकज राजेंद्र मराठे, अलका धिरज महाजन आणि गोपाळ मुरलीधरसा दाणेज हे सदस्य म्हणून नियुक्त झाले आहेत. शहरातील रस्ते, इमारती आणि पायाभूत सुविधांच्या विकासावर ही समिती लक्ष देणार आहे.

शिक्षण, क्रीडा व सांस्कृतिक कार्य समितीच्या सभापतीपदी भूषण प्रकाश टिपरे यांची निवड झाली आहे. भाग्यश्री दीपक अनुष्ठान, हमीदाबी शेख सलीम, सुवर्णा विनोद पाटील आणि माधुरी दगडू पवार हे या समितीचे सदस्य असतील. शिक्षण आणि सांस्कृतिक उपक्रमांना चालना देण्याची जबाबदारी या समितीवर राहणार आहे.

पाणीपुरवठा व जलनिस्सारण समितीच्या सभापतीपदी सौ. पल्लवी मनोज जगदाळे यांची निवड करण्यात आली आहे. विवेक पतंगराव पाटील, वंदना गोविंद शिरोळे, राजेंद्र हिम्मत पाटील आणि बेलदार नजीरखान हमिदखान हे या समितीचे सदस्य असतील. शहराच्या पाणीपुरवठा व्यवस्थेच्या सुधारणा व नियोजनासाठी ही समिती महत्त्वाची भूमिका बजावणार आहे.

या बैठकीस बांधकाम अभियंता सुमित पाटील, लेखापाल दीपक महाजन, सभा अधीक्षक किशोर चौधरी, शहर तांत्रिक कक्ष अधिकारी भूषण महाजन यांच्यासह सतीश चौधरी, संजय घुले, गणेश माळी, कैलास वानखेडे आदी अधिकारी व कर्मचारी उपस्थित होते. कार्यक्रमाचे आभार मुख्याधिकारी तुषार नेरकर यांनी मानले.


Protected Content

Play sound